วันที่ ๓ ธันวาคม ๒๕๖๒ เทศบาลตำบลฆ้องชัยพัฒนา นำโดย นายปรีชา ศรีจินดา พร้อมด้วยคณะผู้บริหาร สมาชิกสภาเทศบาล หัวหน้าส่วนราชการ พนักงานเทศบาล และพนัะกงานจ้าง จัดกิจกรรม เราทำดี ด้วยหัวใจ ลดรับ ลดให้ ลดใช้ถุงพลาสติก ตามโครงการทำดีด้วยหัวใจ ลดภัยสิ่งแวดล้อม โดยขอความร่วมมือในการหิ้วปิ่นโต/ถือตระกร้า เพื่อลดการใช้พลาสติกเพื่อลดโลกร้อย และสร้างมวลพิษให้กับสิ่งแวดล้อม