รมว.การท่องเที่ยวร่วมสืบสานงานไหว้ปู่เมืองแสน-67
เมื่อ 12 มิถุนายน 2567 ณ.วัดกุดฆ้องชัยวนาราม นายเสริมศักดิ์ พงษ์พานิช รมว.การท่องเที่ยวและกีฬา ได้ร่วมงานสืบสานประเพณีการไหว้ปู่เมืองแสน โดยมีท่านธนภัทร ณ ระนอง รองผวจ.กส. ท่านเกียรติศักดิ์ มูลไธสง นอภ.ฆ้องชัย และท่านอำนาจ อำภะวา นายกเทศมนตรี พร้อมหัวหน้าส่วนระดับ จังหวัด ระดับอำเภอ และประชาชน ร่วมให้การรับรอง และได้ตรวจเยี่ยมการดำเนินงาน ณ.บ้านท่าแห่ จุดจัดงานประเพณีแข่งขันเรือยาว จุดบึงขยองเพื่อพัฒนาเป็นแหล่งท่องเที่ยว และจุดสวนปันบุญ เพื่อส่งเสริมเป็นแหล่งท่องเที่ยวเชิงเกษตรสุขภาพ ในโอกาสต่อไป