วันที่ ๑๗ ตุลาคม ๒๕๖๒ ท้องถิ่นจังหวัดกา่ฬสินธุ์ จัดโครงการตรวจนิเทศองค์กรปกครองส่วนท้องถิ่นในพื้นที่จังหวัดกาฬสินธุ์ (โครงการท้องถิ่นสัญจร) ประจำปี ๒๕๖ ซึ่งมีองค์กรปกครองส่วนท้องถิ่นอำเภอฆ้องชัย จำนวน ๕ แห่ง ประกอบด้วย คณะผู้บริหาร ประธานสภา หัวหน้าส่วนราชการ และพนักงานองค์กรปกครองส่วนท้องถิ่น เข้าร่วมโครงการตรวจนิเทศ ฯ โดยให้คำแนะนำส่งเสริม และพัฒนาองค์กรปกครองส่วนท้องถิ่นในพื้นที่จังหวัดกาฬสินธุ์ ของท้องถิ่นจังหวัดกาฬสินธุ์ จากกลุ่มงานต่าง ๆ ในการกำกับดูแลของท้องถิ่นจังหวัดกาฬสินธุ์ ณ ห้องประชุมฆ้องคำ (อาคารป้องกันและบรรเทาสาธารณภัย) เทศบาลตำบลฆ้องชัยพัฒนา อำเภออฆ้องชัย จังหวัดกาฬสินธุ์